Kiểm tra hạ tầng trước khi đăng kýKhả năng lắp đặt phụ thuộc địa chỉ thực tế.
FPT · GÓI INTERNET CÁP QUANG
Combo Giga Lite
Theo khu vựcCombo Giga Lite cung cấp Internet tốc độ 1 Gbps/300 Mbps với Wi‑Fi 6, giá từ 209.000đ/tháng, phù hợp gia đình cần kết nối ổn định tối đa 15 thiết bị.
Giá và cấu hình Lite áp dụng theo chiến dịch/khu vực; cần kiểm tra địa chỉ
Giá, phí và ưu đãi được xác nhận lại trước khi đăng ký.
THÔNG TIN CHI TIẾT
Thông số và điều kiện gói
- Tốc độ Internet
- 1 Gbps/300 Mbps
- Điều kiện tốc độ
- Tốc độ hiển thị là mức ưu đãi; phụ thuộc khu vực, hạ tầng và thiết bị đầu cuối
- Thiết bị đi kèm
- 01 Modem Wi‑Fi 6
- Nhu cầu phù hợp
- Gia đình cần Internet ổn định kết hợp FPT Play và giải trí
- Số thiết bị phù hợp
- Tối đa khoảng 15
- Phạm vi phủ sóng
- Căn hộ hoặc nhà nhỏ; phạm vi thực tế phụ thuộc mặt bằng
- Nhóm gói
- Combo Lite
- Số thiết bị Mesh
- 0
- Tổng số điểm phát
- 1
- Khu vực áp dụng
- Theo địa chỉ lắp đặt trên toàn quốc
- Ưu đãi
- Giá và cấu hình Lite áp dụng theo chiến dịch/khu vực; cần kiểm tra địa chỉ
- Thời gian lắp đặt
- Theo lịch khảo sát và hạ tầng tại địa chỉ
- Thiết bị & bảo hành
- Thiết bị do FPT trang bị và bảo hành theo chính sách hiện hành
- Ghi chú
- Biến thể Lite có thể thay đổi theo chiến dịch/khu vực. Tên Lite và thiết bị có thể thay đổi theo chiến dịch/khu vực. Giá từ đã gồm VAT; cần kiểm tra hạ tầng và chốt ưu đãi tại địa chỉ lắp đặt.
- Băng thông nền
- 300/300 Mbps
- Công nghệ Wi-Fi
- Wi‑Fi 6
- Số Access Point
- 0
- Gói giải trí
- Không
- Giá tham khảo
- Từ 209.000đ/tháng, đã gồm VAT
- Phí hòa mạng tham khảo
- 299.000đ
- Trạng thái đăng ký
- Triển khai theo chiến dịch/khu vực; cần xác nhận tại địa chỉ
- Ngày cập nhật
- 31/07/2026
- Nhà mạng
- FPT
- Thời gian triển khai
- Theo lịch khảo sát và hạ tầng tại địa chỉ
TƯ VẤN SỬ DỤNG
Gói này phù hợp với ai?
Combo Giga Lite là gói cước Internet dành cho gia đình được thiết kế nhằm mang lại trải nghiệm mạng ổn định với tốc độ cao và công nghệ Wi‑Fi hiện đại. Với tốc độ truy cập lên đến 1 Gbps/300 Mbps, gói cước này đáp ứng tốt nhu cầu sử dụng Internet cho giải trí, làm việc và học tập trực tuyến trong không gian căn hộ hoặc nhà nhỏ.
Giá tham khảo từ 209.000đ/tháng đã bao gồm VAT, Combo Giga Lite phù hợp với các hộ gia đình có tối đa khoảng 15 thiết bị kết nối cùng lúc. Modem Wi‑Fi 6 đi kèm giúp tối ưu hóa phạm vi phủ sóng và đảm bảo kết nối không dây ổn định trong không gian sử dụng.
Để hiểu rõ hơn về ưu đãi và điều kiện của gói cước, bạn có thể tham khảo thêm các lựa chọn khác trong Internet gia đình hoặc so sánh với Combo Meta Lite để chọn giải pháp phù hợp nhất.
Ưu đãi và lợi ích nổi bật
Combo Giga Lite thuộc nhóm Combo Lite với nhiều ưu đãi thiết thực. Tốc độ Internet lên đến 1 Gbps/300 Mbps cho phép bạn thoải mái xem phim, chơi game trực tuyến và làm việc mà không lo gián đoạn. Công nghệ Wi‑Fi 6 hiện đại hỗ trợ kết nối nhiều thiết bị cùng lúc với độ ổn định cao hơn các chuẩn Wi-Fi trước đây.
Modem Wi‑Fi 6 do FPT trang bị và bảo hành theo chính sách hiện hành giúp đảm bảo chất lượng dịch vụ và hỗ trợ kỹ thuật khi cần thiết. Gói cước cũng phù hợp với nhu cầu sử dụng kết hợp dịch vụ truyền hình FPT Play và các ứng dụng giải trí khác.
Ưu đãi về giá và cấu hình của gói có thể thay đổi theo chiến dịch và khu vực, do đó việc kiểm tra hạ tầng và chốt ưu đãi tại địa chỉ lắp đặt là cần thiết để nhận được dịch vụ phù hợp nhất.
Thông tin gói cước và điều kiện áp dụng
- Tốc độ Internet: 1 Gbps/300 Mbps (tốc độ hiển thị là mức ưu đãi, phụ thuộc khu vực, hạ tầng và thiết bị đầu cuối).
- Băng thông nền: 300/300 Mbps.
- Công nghệ Wi-Fi: Wi‑Fi 6.
- Thiết bị đi kèm: 01 modem Wi‑Fi 6.
- Nhu cầu phù hợp: Gia đình cần Internet ổn định kết hợp FPT Play và giải trí.
- Số thiết bị phù hợp: Tối đa khoảng 15 thiết bị.
- Phạm vi phủ sóng: Căn hộ hoặc nhà nhỏ; phạm vi thực tế phụ thuộc mặt bằng.
- Khu vực áp dụng: Theo địa chỉ lắp đặt trên toàn quốc.
- Giá tham khảo: Từ 209.000đ/tháng, đã gồm VAT.
- Phí hòa mạng tham khảo: 299.000đ.
- Ưu đãi: Giá và cấu hình Lite áp dụng theo chiến dịch/khu vực; cần kiểm tra địa chỉ.
- Trạng thái đăng ký: Triển khai theo chiến dịch/khu vực; cần xác nhận tại địa chỉ.
- Thời gian lắp đặt: Theo lịch khảo sát và hạ tầng tại địa chỉ.
- Thiết bị và bảo hành: Thiết bị do FPT trang bị và bảo hành theo chính sách hiện hành.
Lưu ý rằng biến thể Lite có thể thay đổi theo chiến dịch hoặc khu vực, vì vậy tên gói và thiết bị đi kèm cũng có thể khác nhau tùy theo địa chỉ lắp đặt. Việc kiểm tra hạ tầng và chốt ưu đãi tại địa chỉ là bước quan trọng để đảm bảo dịch vụ phù hợp với nhu cầu của bạn.
Cách đăng ký và sử dụng
Để đăng ký Combo Giga Lite, khách hàng chỉ cần soạn tin nhắn với cú pháp Combo Giga Lite MN gửi 290. Sau khi đăng ký, nhân viên sẽ liên hệ để khảo sát và tiến hành lắp đặt theo lịch phù hợp với hạ tầng tại địa chỉ của bạn.
Đối tượng phù hợp với Combo Giga Lite
Gói cước này thích hợp cho các hộ gia đình có nhu cầu sử dụng Internet tốc độ cao, ổn định, đặc biệt là những gia đình có nhiều thiết bị kết nối cùng lúc. Nếu bạn cần kết hợp dịch vụ Internet với giải trí trực tuyến như FPT Play, đây là lựa chọn cân đối về chi phí và chất lượng.
Điểm cần lưu ý khi lựa chọn Combo Giga Lite
- Tốc độ thực tế có thể thay đổi tùy thuộc vào hạ tầng khu vực và thiết bị đầu cuối.
- Ưu đãi và giá cả áp dụng theo từng chiến dịch và khu vực, cần kiểm tra kỹ địa chỉ lắp đặt.
- Phạm vi phủ sóng phù hợp với căn hộ hoặc nhà nhỏ, nếu không gian lớn hơn có thể cần thiết bị bổ sung.
- Phí hòa mạng và các điều kiện khác có thể áp dụng theo chính sách của FPT.
Để có thêm lựa chọn phù hợp, bạn có thể tham khảo các gói cước tương tự như Combo Sky Lite hoặc Combo Giga để so sánh về ưu đãi và dịch vụ.
Khi có nhu cầu đăng ký hoặc cần tư vấn thêm, bạn có thể liên hệ với đội ngũ hỗ trợ của FPT để được kiểm tra hạ tầng và nhận thông tin chi tiết về gói cước.
Kết luận
Combo Giga Lite là lựa chọn phù hợp cho gia đình cần Internet tốc độ cao, ổn định với công nghệ Wi‑Fi 6 hiện đại, hỗ trợ tối đa 15 thiết bị cùng lúc. Với mức giá tham khảo từ 209.000đ/tháng đã bao gồm VAT, gói cước này mang đến trải nghiệm mạng chất lượng trong không gian căn hộ hoặc nhà nhỏ. Hãy cân nhắc kiểm tra hạ tầng và ưu đãi tại địa chỉ lắp đặt để có quyết định phù hợp nhất.
Đăng ký ngay hôm nay bằng cách soạn tin Combo Giga Lite MN gửi 290 để tận hưởng dịch vụ Internet ổn định và nhanh chóng từ FPT.
Câu hỏi thường gặp
Combo Giga Lite có phù hợp với nhà nhiều thiết bị không?
Gói cước phù hợp với gia đình có tối đa khoảng 15 thiết bị kết nối, đảm bảo tốc độ và độ ổn định khi sử dụng đồng thời.
Tốc độ Internet của Combo Giga Lite có ổn định không?
Tốc độ hiển thị lên đến 1 Gbps/300 Mbps, tuy nhiên tốc độ thực tế phụ thuộc vào hạ tầng khu vực và thiết bị đầu cuối của khách hàng.
Làm thế nào để đăng ký Combo Giga Lite?
Khách hàng soạn tin nhắn theo cú pháp Combo Giga Lite MN gửi 290 để đăng ký gói cước này.
Phạm vi phủ sóng Wi-Fi của gói cước này như thế nào?
Phù hợp với căn hộ hoặc nhà nhỏ, phạm vi phủ sóng thực tế còn tùy thuộc vào mặt bằng và vị trí lắp đặt thiết bị.
Giá cước đã bao gồm VAT chưa?
Giá tham khảo từ 209.000đ/tháng đã bao gồm VAT, tuy nhiên cần kiểm tra ưu đãi cụ thể theo địa chỉ lắp đặt.
QUY TRÌNH ĐĂNG KÝ
Rõ từng bước trước khi triển khai
Gửi địa chỉ
Cung cấp địa điểm cần lắp.
Kiểm tra hạ tầng
Đối chiếu vùng phủ nhà mạng.
Xác nhận phương án
Chốt gói, thiết bị, chi phí.
Hẹn lắp đặt
Thống nhất lịch kỹ thuật.
Kiểm tra khả năng lắp Combo Giga Lite
Gửi địa chỉ để chuyên viên xác nhận vùng phủ, chi phí và ưu đãi hiện tại.
Thông tin chỉ dùng để kiểm tra vùng phủ và liên hệ tư vấn.